Thiếu tá Nguyễn Minh Ngọc, Trưởng Công an xã Hải Ba, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị là 01 trong 79 gương Công an xã tiêu biểu tại những địa bàn trọng điểm về an ninh trật tự, vùng sâu, vùng xa, vùng biên giới, hải đảo vừa được Bộ Công an biểu dương trong dịp sơ kết 02 năm thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/ĐUCA ngày 25/7/2022 của Đảng ủy Công an Trung ương và Chỉ thị số 11-CT/BCA ngày 28/10/2022 của Bộ trưởng Bộ Công an về tiếp tục đẩy mạnh xây dựng Công an xã, thị trấn đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới. Đó là sự ghi nhận và là động lực để Thiếu tá Nguyễn Minh Ngọc tiếp tục phấn đấu trong công tác đảm bảo an ninh, trật tự (ANTT) địa bàn cơ sở.