Sáng ngày 05/7, tại Công an tỉnh Vĩnh Long, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Vĩnh Long tổ chức lễ khai mạc chương trình "Hành trình đỏ" và ngày hội "Giọt hồng trên đất Vĩnh Long" năm 2024.
Hướng tới chào mừng 79 năm Ngày truyền thống lực lượng Công an nhân dân Việt Nam và 19 năm Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; hưởng ứng chương trình “Hành trình đỏ” năm 2024, sáng ngày 04/7/2024, Công an tỉnh Hà Tĩnh tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2024.
Ngày 27/6/2024, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện Công an tỉnh Thái Nguyên tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện “Sắc đỏ hè 2024” trong lực lượng Công an tỉnh.
Hưởng ứng Chiến dịch thanh niên Công an tình nguyện hè năm 2024, với tinh thần và nghĩa cử cao đẹp “Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, sáng 20/6/2024, 104 cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh Ninh Thuận đã tham gia hiến máu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Ninh Thuận.
Ngày 18/6/2024, Công an tỉnh Bắc Giang phối hợp với Viện Huyết học Truyền máu Trung ương và Hội Chữ thập đỏ tỉnh tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt I năm 2024 tại Hội trường lớn Công an tỉnh.
Ngày 13/6/2024, Công an tỉnh Bắc Ninh phối hợp với Trung tâm Huyết học Bệnh viện 19/8, Bộ Công an tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện “Giọt máu nghĩa tình vì đồng đội thân yêu” năm 2024.
Hưởng ứng Ngày “Thế giới tôn vinh người hiến máu tình nguyện”, sáng 14/6/2024, Đoàn Thanh niên Công an tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động hiến máu tình nguyện và tuyên dương các cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào hiến máu tình nguyện năm 2024; tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện.
Chiều 17/5/2024, Công an huyện Ngọc Lặc đã tổ chức lễ ra mắt Câu lạc bộ hiến máu tình nguyện "Giọt hồng An ninh”. Đây vừa là lực lượng nòng cốt trong các cuộc vận động hiến máu tình nguyện, vừa sẵn sàng tiếp ứng, tham gia hiến máu đột xuất cứu người trong những tình huống khẩn cấp.
Hưởng ứng “Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện”, ngày 19/5/2024, Công an tỉnh Quảng Ngãi phối hợp với Khoa Huyết học - Truyền máu, Bệnh viện đa khoa tỉnh Quảng Ngãi tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện “Giọt hồng an ninh, vì hạnh phúc Nhân dân”. Hơn 200 cán bộ, chiến sĩ đã trực tiếp tham gia hiến máu.
“Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, thông điệp đầy ý nghĩa của hoạt động hiến máu tình nguyện đã lan tỏa rộng khắp trong cộng đồng xã hội, được cán bộ, chiến sĩ lực lượng Công an Đắk Nông tích cực tham gia từ nhiều năm nay và trở thành nghĩa cử cao đẹp, mang tính nhân văn sâu sắc. Qua đó góp phần xây dựng, lan tỏa hình ảnh đẹp về người chiến sĩ Công an Đắk Nông tận tụy, nhân văn, vì Nhân dân phục vụ.