Tạo dựng bản thân là một nữ doanh nhân thành đạt với số tiền trong tài khoản lên đến hàng chục tỷ đồng, Đặng Trúc Quỳnh, sinh năm 1994, ở xã Phước Vinh, huyện Ninh Phước, tỉnh Ninh Thuận đã lừa đảo nhiều người và chiếm đoạt số tiền hơn 800 triệu đồng.
Để chuẩn bị cho Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự (ANTT) tại cơ sở vào ngày 01/7 sắp tới, những ngày vừa qua, Công an tỉnh Ninh Thuận đã tổ chức huấn luyện xử lý các tình huống phức tạp về ANTT tại cơ sở, với tinh thần “vượt nắng, thắng mưa, say sưa luyện tập”.
Hưởng ứng Chiến dịch thanh niên Công an tình nguyện hè năm 2024, với tinh thần và nghĩa cử cao đẹp “Mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, sáng 20/6/2024, 104 cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh Ninh Thuận đã tham gia hiến máu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Ninh Thuận.
Chiều 13/6/2024, Công an tỉnh Ninh Thuận tổ chức Hội nghị sơ kết 02 năm thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/ĐUCA của Đảng ủy Công an Trung ương về tiếp tục đẩy mạnh xây dựng Công an xã, thị trấn đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới (Nghị quyết 12). Đồng chí Trần Quốc Nam, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND dự, chỉ đạo hội nghị.
Vừa qua, Phòng Cảnh sát hình sự, Công an tỉnh Ninh Thuận tiếp nhận đơn trình báo của chị L.T.N ở thành phố Phan Rang – Tháp Chàm về việc bị lừa đảo chiếm đoạt hơn 1,6 tỷ đồng trên mạng xã hội.
Chiều 12/6/2024, thừa ủy quyền của Giám đốc Công an tỉnh Ninh Thuận, đại diện lãnh đạo Phòng Tham mưu, Công an tỉnh đã trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh tặng anh Lê Như Thắng Lợi (ở phường Văn Hải, thành phố Phan Rang – Tháp Chàm) vì có thành tích xuất sắc trong phối hợp với cơ quan Công an bắt giữ tội phạm quốc tế nguy hiểm.
Cơ quan Cảnh sát Điều tra Công an thành phố Phan Rang - Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận vừa bắt giữ Tài Thị Kim Khỏe (sinh năm 1985, ở TP Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng) trong trường hợp khẩn cấp để điều tra làm rõ về hành vi trộm cắp tài sản.
Phòng Cảnh sát hình sự, Công an tỉnh Ninh Thuận cho biết vừa triệt xóa đường dây cho vay nặng lãi trên địa bàn tỉnh Ninh Thuận do Nguyễn Hoàng Sơn, (sinh 1995, trú tại thị xã Sơn Tây, TP Hà Nội) cầm đầu.
Sau một thời gian được triển khai thực hiện, phần mềm thông báo lưu trú (phần mềm ASM) đã giúp các cơ sở kinh doanh lưu trú và cơ sở khám chữa bệnh trên địa bàn tỉnh Ninh Thuận giảm thiểu được nhiều thủ tục hành chính, tạo thuận lợi cho người dân và doanh nghiệp, góp phần quản lý tốt hoạt động lưu trú, tạm trú, cũng như đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, bảo đảm an ninh, trật tự (ANTT) trên địa bàn tỉnh.
Chiều 23/5/2024, Đảng ủy Công an tỉnh Ninh Thuận tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát năm 2024. Đại tá Huỳnh Tấn Hạnh, Giám đốc Công an tỉnh chủ trì buổi Lễ.