Sau thời gian phát động, Ban Tổ chức đã nhận được gần 500 bức ảnh dự thi. Qua vòng sơ khảo, Ban Giám khảo đã lựa chọn 70 bức ảnh và đăng tải trên fanpage "Công an tỉnh Bắc Giang" để thi bình chọn.
Cuộc thi nhằm ghi lại những khoảnh khắc yêu thương, hình ảnh đẹp, bình dị, gần gũi của gia đình cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh; tôn vinh, lan tỏa tình cảm, sự gắn kết các thành viên trong gia đình cán bộ, chiến sĩ thuộc lực lượng Công an tỉnh Bắc Giang; qua đó giáo dục, hun đúc tình yêu, trách nhiệm đối với gia đình của từng thành viên. Đồng thời cũng khẳng định vai trò, giá trị to lớn của gia đình đối với mỗi con người nói chung và mỗi cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh nói riêng. Gia đình chính là hậu phương vững chắc để cán bộ, chiến sĩ yên tâm công tác, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
*Một số tác phẩm tham gia Cuộc thi: